shafi_banner

labarai

Amsa Tambayar Ko Rubber Butyl Yana da Guba Don Amfanin Cikin Gida

Butyl mai hana ruwa tef ɗin tef ɗin mai hana ruwa ce mai tsawon rai wacce ba ta warkewa mai ɗaukar ruwa mai ɗaukar ruwa da aka yi da butyl roba a matsayin babban ɗanyen abu, tare da sauran abubuwan da ake ƙarawa, ta hanyar sarrafawa na ci gaba.Yana da ƙarfi mannewa a saman kayan daban-daban, kuma yana da kyakkyawan juriya na yanayi, juriya na tsufa da juriya na ruwa.Yana taka rawar rufewa, shayar da girgiza, kariya da sauransu zuwa saman mannewa.Wannan samfurin gaba ɗaya ba shi da ƙarfi, don haka ba ya raguwa kuma ba zai fitar da iskar gas mai guba ba.Domin ba ya warkar da duk rayuwarsa, yana da ikon bin haɓakawar thermal, ƙanƙantar sanyi da nakasar injin da ke saman manne.Abu ne mai matukar ci gaba mai hana ruwa hatimi.

Saboda ba ya warkewa na dogon lokaci, yana da sakamako mai kyau na bin diddigi akan haɓakar thermal, raguwar sanyi da nakasar injiniya na farfajiyar m.Abu ne na ci gaba mai hana ruwa.Tun da butyl roba mai hana ruwa hatimin tef ɗin yana da kyau sosai, shin muna buƙatar kula da wasu abubuwa yayin amfani da shi?Idan kuna buƙatar kulawa, menene ya kamata ku kula?Na gaba, bisa ga shekaru na gwaninta, Juli sababbin kayan za su yi magana game da matakan kariya don amfani da tef ɗin butyl mai hana ruwa.

2-1
2-2

1. Da farko, muna buƙatar sarrafa kewayon zazzabi na tef ɗin butyl mai hana ruwa, wanda gabaɗaya yana buƙatar kasancewa tsakanin 15 zuwa 45 digiri.Idan yana cikin wannan kewayon zafin jiki, muna buƙatar ɗaukar matakan da suka dace.Lokacin da ake amfani da shi, tushen zafin jiki ya kamata ya zama fiye da digiri 5 Celsius don tabbatar da ƙarfin haɗin gwiwa, kuma ana iya yin yanayin ƙananan zafin jiki na musamman.

2. Dangane da ainihin bukatun aikin, zaɓi nau'ikan kayan da aka nannade ruwa, hanyoyin aiki daban-daban, kuma zaɓi nau'ikan kaset daban-daban tare da ƙayyadaddun bayanai da girma dabam.Tabbatar zaɓar samfurin da ya dace, girman da ƙayyadaddun bayanai.

3. Dole ne a kiyaye tsarin aikin tushe a bushe, ba tare da ƙasa mai iyo da tabon mai ba, kuma a shafe shi da zane.Hakanan za'a ba da hankali ga tsayin daka da kwanciyar hankali na ɓangaren haɗin gwiwa na bangon bulo ko saman kankare.Idan saman ba shi da kyau, za a yi amfani da man siminti don gyaran gyare-gyare don tabbatar da cewa saman ya faɗi da ƙarfi ba tare da yashi mai iyo ba.

4. Muna buƙatar samar da kayan aikin gini daban-daban, kamar kayan aikin tsaftacewa, rollers, wuƙaƙen bangon waya, almakashi, da sauransu.

5. Lokacin da aka yi amfani da samfurin, ana iya amfani da shi kawai bayan buɗe tef ɗin don da'irar.

6. Manna tef ɗin foil na aluminum mai gefe guda ɗaya a haɗin gwiwa tsakanin farantin nutsewa da bangon siminti, kuma danna shi a jere don yin haɗin gwiwa sosai;Idan an yi amfani da tef ɗin foil ɗin aluminium mai faɗin mm 80 mai gefe guda, ba za a iya amfani da farantin nutsewa ba.Ana amfani da tef mai gefe biyu don haɗawa tsakanin kayan da aka naɗe da kayan da aka naɗe, da kuma tsakanin kayan da aka naɗe da saman tushe, kuma ana amfani da tef mai gefe guda don haɗa haɗin haɗin gwiwa ta baya da tashar jiragen ruwa.

7. Ba za a iya amfani da samfurin tare da silicone, methanol, benzene, toluene ethylene da sauran kwayoyin hana ruwa ruwa.Ana iya haɗa shi da kayan da aka naɗe da ruwa.Lokacin da abin da aka lulluɓe na abin da aka naɗe yana ɗaure kawai tare da tef ɗin mannewa, faɗin cinyar kayan da aka naɗe shine 50mm kuma faɗin tef ɗin mannewa shine 15mm-25mm.

8. Domin ayyuka tare da high waterproof sa, 25mm guda-gefe ba saka tef za a iya amfani da gefen sealing a ke dubawa.


Lokacin aikawa: Yuli-17-2022